“KPI ปลูกป้องโลก”
วันที่ 9 พ.ย. 2564
คณะผู้บริหาร นำโดยคุณสมชาย ไพบูลย์พลาย้อย รองกรรมการผู้จัดการอาวุโส และคุณภูมิชัย ตรัยดลานนท์ รองกรรมการผู้จัดการ นำเหล่าเพื่อนพนักงานงานในกลุ่มธุรกิจฯ KPI-KSP-KPG พร้อมทีมงาน บริษัท ซีพี โซเชียลอิมแพคค์ ร่วมเพิ่มพื้นที่สีเขียว ด้วยการปลูกต้นไม้ ณ บริษัท เกษตรภัณฑ์อุตสาหกรรม จำกัด อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ เพื่่อเป็นส่วนหนึ่งในการมุ่งสู่เป้าหมาย Net Zero ลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกทั้งทางตรงและทางอ้อม ของเครือเจริญโภคภัณฑ์
ธุรกิจอุปกรณ์การเกษตร มุ่งมั่นดำเนินธุรกิจสอดคล้องกับทิศทางและ เป้าหมายด้านความยั่งยืนเครือเจริญโภคภัณฑ์ ให้ความสำคัญ กับการดำเนินธุรกิจอย่างมีความรับผิดชอบต่อสังคมและสิ่งแวดล้อม บนรากฐานของปรัชญา 3 ประโยชน์สู่ความยั่งยืน
#KPIปลูกป้องโลก
#พื้นที่สีเขียวKPI
#3ประโยชน์สู่ความยั่งยืน
![](https://ewyco47ufgg.exactdn.com/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_1192021_211109_15-1-1024x768.jpg?strip=all&lossy=1&quality=90&webp=90&avif=55&ssl=1)